Shin Kwale-kwalen da Suke Bugawa Suna da Kyau don Kamun kifi?

Shin Kwale-kwalen da Suke Bugawa Suna da Kyau don Kamun kifi?

sandar kamun kifi da aka ɗora a cikin wani ginin da aka gina a cikin abin riƙe da sanda don jirgin ruwa mai busawa

Da yake ban taɓa yin kifi daga jirgin ruwa mai ƙusa ba a baya, na tuna cewa ina da shakka lokacin da na fara ba shi harbi.Abin da na koya tun lokacin ya buɗe idanuna ga sabuwar duniyar kamun kifi.

Don haka, shin kwale-kwalen da za a iya busawa suna da amfani ga kamun kifi?Yawancin kwale-kwalen da za a iya zazzagewa da aka ƙera don kamun kifi suna ba da juriya na huda, masu riƙe da sanda har ma da ƙugiya masu motsi.Idan aka kwatanta da kwale-kwale na hardshell, jiragen ruwa masu ɗorewa suna ba da fa'idodi da yawa idan ya zo ga ɗaukar hoto, ajiya kuma yana ba da babban aiki akan ruwa don ƙarancin shigarwa.

Duk da yake ni tabbas ni babban mai sha'awar jiragen ruwa ne don duk fa'idodinsu na musamman don kamun kifi, gaskiyar ita ce ba su dace da kowane yanayi ba.

Lokacin da jirgin ruwan inflatable shine kyakkyawan zaɓi don kamun kifi

Idan kun kasance kamar ni, lokacin da kuka fara neman jirgin ruwan kamun kifi kusan kuna kallon kwale-kwalen kwale-kwale.Matsala a gare ni sau biyu ce: Lallai ba ni da wurin ajiyar jirgin ruwan harsashi, kuma ban yi tunanin zan iya ba.Anan ne kwale-kwalen da ake busawa suka kawo mini agaji.

inflatable jirgin ruwa deflated kuma folded sama a cikin akwati na wani ja SUV

Akwai abubuwa da yawa da za a faɗi game da iya ɗaukar jirgin ruwa a jikin motar ku…

Babban fa'ida ɗaya mafi mahimmanci don siyan jirgin ruwa mai ɗorewa don kamun kifi shine rashin sararin ajiya wanda zaku buƙaci.Tare da kwale-kwale na hardshell, kuna buƙatar wani wuri don adana shi, wani abu da zai iya ɗaukar shi (kamar babbar mota ko SUV), da wani abu kamar tirela don hawa jirgin yayin da yake wucewa.A gare ni, duk abin da zan iya tunani game da shi ne duk kashe kudi da za su kara sama idan zan iya ko ta yaya samun wuya harsashi game da farko.Don jirgin ruwa mai hurawa, duk abin da nake buƙata shine ɗan wurin ajiya da akwati na mota.

Abin farin ciki, kusan duk motocin da ba ƙwararrun motoci ba suna da isasshen daki don jigilar jirgin ruwa mai ƙarfi daga gidanku zuwa ramin kamun kifi da kuka fi so.Wannan babbar fa'ida ce a gare ni kuma ɗayan manyan dalilan da ya sa na yanke shawarar, a ƙarshe, in tafi tare da jirgin ruwa mai ƙona kitse.Ya sauƙaƙa min rayuwa.

Wani babban fa'idar jirgin ruwa mai ɗorewa don kamun kifi shi ne cewa ɗaukar hoto yana ba ni damar yin kifi a wuraren da ba zan taɓa yin mafarki da jirgin ruwan harsashi ba.Misali, ni da ɗan’uwana mun ɗauki kamun kifi na Seahawk 4 a kan wani tafki mai nisan mil ɗaya zuwa cikin dajin ƙasar da ba shi da wata hanya da za ta kai shi.

Kuma yayin da zan yarda da sauri cewa mil ya ɗan ɗan yi tsayi don ɗaukar wannan babban jirgin ruwa mai ƙarfi, ya ba mu damar samun wannan babban ƙwarewar kamun kifi mai nisa ba tare da yin tuƙi na sa'o'i 12 don ziyartar Ruwan iyaka ba.

Wannan shine ɗayan abubuwan da na fi so game da kamun kifi tare da jirgin ruwa mai ƙona kitse: kayan aiki ne mai ban sha'awa wanda ke ba da damar manyan abubuwan kasada waɗanda ba za ku iya dandana ba.Don haka jin daɗin samun ƙirƙira a nan kuma gwada wasu tafkunan da wataƙila ba ku yi la’akari da su ba.

duban bishiyoyi masu kauri yayin da ake kamun kifi mai nisa daga wani jirgin ruwa mai ɗorewa

Duba daga jirgin ruwan mu da za mu iya tashi lokacin da muka kama wannan tafkin mai nisa fiye da mil mil daga hanya mafi kusa.

Babban fa'ida ta ƙarshe ta siyan jirgin ruwa mai ɗorewa don kamun kifi shine cewa kuɗin ku zai yi yawa fiye da idan kuna ƙoƙarin siyan kwale-kwalen harsashi.Kamar yadda na ambata a sama, ba kwa buƙatar samun babbar mota ko tirela don ɗaukar ta ko gareji don adana ta kafin nan.Abinda kawai kuke buƙata shine mota mai akwati.A gare ni, wannan yana nufin cewa jirgin ruwan da za a iya hura wuta zai ba ni damar yin kamun kifi ta hanyoyin da nake so da sauri kuma ba zai buƙaci in ajiye kuɗi na tsawon shekaru ba.

Mafi kyau duk da haka, tare da ɗan ƙaramin ƙirƙira da DIY, zaku iya haɓaka haɓakawa ga jirgin ruwan da za'a iya zazzagewa ta hanyar ƙara fasali kamar bene na katako na al'ada ko masu riƙe wurin zama ko akwatin baturi don motar motsa jiki.Yiwuwar ba su da iyaka, kuma gyare-gyaren ba koyaushe yana buƙatar wani abu fiye da jigsaw, wasu takarda yashi, da wataƙila bindiga mai zafi.Yayin da nake son gina abubuwa kuma ina jin daɗin ɗaukar lokaci don tsara abubuwa don buƙatu na, wannan babban ƙari ne a gare ni.

Shin yana da lafiya a sami ƙugiya masu kaifi a cikin jirgin ruwa mai hurawa?

Don kyakkyawan dalili, ɗaya daga cikin abubuwan farko da kowa ke tunani game da lokacin da suke la'akari da siyan jirgin ruwa mai ƙarfi don kamun kifi shine ko za su huda shi da ƙugiya.Wannan hakika abin fahimta ne, amma yana da mahimmanci a san cewa akwai jiragen ruwa da yawa da aka kera don kamun kifi don haka sun haɗa da kayan gini masu ɗorewa waɗanda za su iya jure wa poke daga ƙugiya mai kamun kifi.Kyakkyawan ƙa'idar babban yatsan hannu ita ce neman masu riƙe sanda ko wasu nau'ikan ƙari na kamun kifin lokacin ƙoƙarin nemo jirgin ruwa mai ƙona wuta wanda zai yi kyau ga kamun kifi.Wataƙila ba za ku yarda ba har sai kun gan shi, amma waɗannan jiragen ruwa masu ɗorewa waɗanda aka gina don kamun kifi suna amfani da kayan da suka fi nauyi sannan za ku iya fara tsammani da farko.

sandunan kamun kifi guda biyu da wani akwati da aka ajiye a cikin wani jirgin ruwa mai hura wuta akan tafki

Ko da yake akwai ƙarin haɗari idan aka kwatanta da jirgin ruwan kamun kifi na gargajiya, an kera jiragen ruwa na zamani da za a iya busa wuta da kayan kauri waɗanda za su iya jure wa kayan aikin kamun kifi.

Da wannan ya ce, zai zama da wayo a ɗan ƙara yin taka tsantsan game da abubuwan kaifi kamar ƙugiya yayin da ake kamun kifi a cikin wani jirgin ruwa mai ƙona wuta.Haka ne, an gina su don ɗaukar ƙugiya masu kaifi, kuma ya kamata su kasance lafiya, amma zai zama mai hankali don yin hankali kadan idan aka kwatanta da lokacin da kuke kamun kifi daga jirgin ruwan harsashi.Na san tabbas na fi sanin inda ƙugiya ta take, kuma ina yin iya ƙoƙarina don kiyaye akwatin abin da nake yi da tsabta da kuma rufe yayin da nake kama kifi a cikin jirgin ruwa mai ƙugiya.Hankali ne kawai, kuma babu wanda ke son samun huda yayin da yake kan ruwa.

Yaushe jirgin ruwan da za a iya busawa zai zama zaɓi mara kyau don kamun kifi?

Da kyau, don haka mun tabbatar da cewa akwai yanayi da yawa waɗanda jirgin ruwa mai ɗorewa ya zama kyakkyawan zaɓi na kamun kifi.Amma a fili, akwai wasu yanayi inda kawai ya sa hankali don saka hannun jari a cikin jirgin ruwa mai wuyar gaske.To menene wadancan?

Abu na farko da farko, idan kuna siyan jirgin ruwa tare da tsammanin tsawon rayuwar amfani, mai yiwuwa jirgin ruwa mai ɗorewa ba na ku ba ne.Tare da kulawar da ta dace a cikin ajiya, zaku iya tsammanin yawancin kwale-kwalen kamun kifin da za su wuce daga shekaru 5 zuwa 10.Wani lokaci suna dadewa, amma ba zan yi wasa da shi ba, musamman idan kuna fatan amfani da shi akai-akai.Saboda wannan dalili, Ina tsammanin zai zama mai yiwuwa mafi kyau don saka hannun jari a cikin kwale-kwalen harsashi mai wuya idan kuna tsammanin rayuwa ta yau da kullun amfani.

yin famfo jirgin ruwa mai ƙumburi tare da famfon aa, tare da ƙafafu suna riƙe da gindin famfo

Duk da yake saitin jirgin ruwa mai ɗorewa za a iya daidaita shi, akwai wasu abubuwa waɗanda koyaushe za su ɗauki lokaci.

Wani abu kuma shi ne cewa yayin da jiragen ruwa masu ɗorewa suna da kyau don ɗaukar hoto kuma ba sa buƙatar ton na sararin ajiya, gaskiyar ita ce za su haɗa da ƙarin saiti a duk lokacin da kuka yi amfani da shi.Ba za ku bar wani jirgin ruwa mai hurawa ba da ke daure har zuwa tashar jirgin ruwa a tafkin da kuke da gida ko gida a ciki.

Don haka idan kuna cikin halin da ake ciki kuma kuna neman jirgin ruwa wanda zaku iya ɗaure zuwa tashar jirgin ruwa, samun jirgin ruwa mai ɗorewa zai sa kamun kifi ya zama babban zafi a gindi kuma zai kai ku kamun kifi ƙasa da yadda kuke so.Babu wanda yake son hakan, kuma gaskiyar ita ce, idan kun kasance a cikin yanayin kuma kun riga kun saka hannun jari a cikin gidan tafkin ko ɗakin, tabbas ba za ku yi la'akari da wani jirgin ruwa mai ɗorewa ba, don farawa.Don haka fita da saka hannun jari a cikin kwale-kwalen harsashi daidai.Ba za ku yi nadama ba, kuma za ku ciyar da lokaci mai yawa akan ruwa yin abin da kuke so ku yi: kamun kifi.


Lokacin aikawa: Mayu-09-2022